Ciwon Gashi 101: Me Yasa Yake Faruwa da Abin da Za A Yi Akansa

Anonim

Rashin Gashi Mace Brunette

Asarar gashi abu ne na halitta kwata-kwata. Rasa ƴan igiyoyi a kowace rana ba wani abu bane da yakamata ku damu dashi; gashin kowa ya zube a wani taki. Matsalar da za mu yi magana a kai a nan ita ce asarar gashi da ta wuce kima tana kaiwa (a hankali ko da sauri) zuwa ga ɓarna ko gaba ɗaya. Akwai abubuwa da yawa masu yiwuwa daga canjin hormonal zuwa yanayin kiwon lafiya iri-iri kuma ya fi kowa a cikin maza, amma kuma yana iya faruwa a cikin mata. Zubar da gashi na iya zama na ɗan lokaci (kamar yadda a wasu masu juna biyu yakan sake girma bayan ɗan lokaci), amma kuma na dindindin.

Mafi Yawan Dalilai

Akwai dalilai da yawa na dalilan gashin ku ya fara faɗuwa da yawa, kuma ga wasu daga cikinsu:

  • Damuwa (yana haifar da canji a cikin hormones da halayen sinadarai a cikin jikin ku wanda ke haifar da faɗuwar gashi)
  • Yawan bitamin A
  • Halittu ne (idan gashin mahaifinka ko mahaifiyarka ya fara ja da baya a wani lokaci, kana iya zama mai saurin kamuwa da shi)
  • Hormones suna canzawa
  • Ƙananan matakin ƙarfe
  • Rashin isasshen furotin a cikin abincin ku
  • Rasa nauyi mai yawa da sauri
  • Magungunan illa
  • Tasirin wuce gona da iri na gashin ku
  • Kuna kawai ƙara tsufa

Yawancin waɗannan dalilai na asarar gashi ba su da kyau kuma babu abin damuwa. Har ila yau, akwai wasu samfuran da za su iya taimakawa wajen jujjuya ko aƙalla rage saurin raguwar gashi da faɗuwa, kamar Minoxidil, amma yakamata ku karanta cikinsa kafin yanke shawarar amfani da shi.

Mace Mai Rike Brush

Magunguna / Magani

Idan kun fuskanci kwatsam ko saurin haɓaka gashi yana faɗuwa, kuna iya kuma so ku duba hanyoyin likitanci don ingantawa, rigakafi, ko maye gurbin gashi. Magunguna kamar Finasteride da Minoxidil na iya taimakawa rage asarar gashi har ma da haɓaka ci gaban sabbin ƙwayoyin cuta amma ba su da tasiri 100%.

Hakanan zaka iya gwada maganin maganin laser ko ja-haske far, inda ƙwararrun likita za su bi da fatar kanku tare da ƙananan lasers don tayar da kwayoyin epidermal da gwadawa da inganta sabon gashin gashi.

Idan duk wani abu ya kasa, ko kuma ba ku da sha'awar yin dogon lokaci da jiyya masu ban haushi, za ku iya fara tunani game da dashen gashi. Babu kunya game da shi, miliyoyin mutane sun sha wannan hanya, kuma ba mai haɗari ba ne. Duk da kasancewa hanya mara lahani, ya kamata ku nemi ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun don yin ta don tabbatar da sakamako mai girma. Karanta sake dubawa kuma sami kwararrun kwararru kamar waɗannan mutanen da ke yin dashen gashi a Toronto inda za ku iya samun shaidu da yawa na aikin da aka yi da kyau. Za ku warke daga tiyata ba da daɗewa ba kuma za ku fita cikin duniya tare da sabon salon gashin ku, da kwarin gwiwa kamar koyaushe. Zai yi kyau a sake jin iska a cikin gashin ku.

Mace mai Jikakken Gashi

Kiyaye Gashi Da Kyau

Babu shakka, yawancin mu kan wanke gashin kanmu akai-akai kuma muna amfani da shamfu, amma kawai wanke shi kowane ƴan kwanaki bai isa ya kiyaye lafiyarsa ba. Akwai abubuwa da yawa da za ku iya yi don inganta gashin ku gaba ɗaya kuma ku adana shi na dogon lokaci.

Za mu fara da abincin ku. Samun abinci mai gina jiki mai gina jiki da bitamin na iya rage haɗarin raunin gashi sosai, don haka cin kifi, waken soya da nama maras kyau yana da kyau ga gashin ku.

Ya kamata ku yi amfani da gashin gashi masu laushi kuma ku guje wa tsefe gashin ku yayin da yake da ruwa tun da yake yana iya yin illa mai yawa ga tushen kuma yana kara asarar gashi. Hakanan yakamata ki kiyaye kanku ruwa, aƙalla na ruwa gilashi huɗu zuwa takwas a kowace rana don haɓakar gashi mai lafiya. Har ila yau, tausa kan kai lokaci-lokaci na iya zama da amfani.

Shan taba da shan barasa na iya rage kwararar jini wanda, bi da bi, zai haifar da raguwar ci gaban gashi, don haka idan kuna fuskantar shi, ya kamata ku rage cin kowane ɗayan.

Kyakkyawan motsa jiki na yau da kullun na iya taimakawa wajen daidaita matakan hormones kuma yana kawar da damuwa, don haka yana iya zama da fa'ida sosai. Jagoranci lafiya, salon rayuwa gabaɗaya yana da kyau ga gashin ku, amma kuma akwai samfuran da za su iya taimaka masa ya kasance lafiya da kyau, kamar man zaitun ko kwakwa. A hankali tausa gashin ku da waɗannan kowane lokaci zai yi abubuwan al'ajabi don lafiyarsa da girma. Har ila yau, ya kamata ku guje wa shan magungunan sinadarai kamar perms ko canza launin gashi saboda waɗannan suna iya yin illa ga gashin ku. Idan kun yi launin gashin ku kuma ku yi shi sau da yawa, ya kamata ku tambayi mai salo idan za su iya amfani da madadin kayan gashi waɗanda ke da kwayoyin halitta kuma ba su ƙunshi abubuwa masu cutarwa kamar peroxide ko ammonia.

Bakin baki abu ne mai yaɗuwa, kuma kamar yadda yawanci ba shi da kyau, bai kamata ku damu da shi ba. Idan abin ya dame ku, akwai abubuwa da yawa da za ku iya yi don hana shi ko yin aiki don haɓaka gashin ku, kuma da fatan, wannan rubutun ya isa ya ishe ku ilimi don nuna muku hanyar da ta dace.

Kara karantawa