Yadda ake Nemo Kayayyakin Kula da Fata Mafi dacewa da fatar ku, A cewar Masana ilimin fata

Anonim

Skincare Beauty

Kula da fata na iya jin kamar aiki na tsawon rai. Ko yana magana har abada bushewa, sarrafa kuraje na hormonal, ko kuma kawai zama mai ruwa, gano duka abubuwan yau da kullun da samfuran da ke aiki a gare ku suna ɗaukar lokaci.

Ba wai kawai ba, amma akwai shawarwari da yawa a can - ta yaya kuka san shawarwarin da za ku dogara? Sai dai idan kuna da digiri a cikin ilmin sunadarai, karanta jerin abubuwan da ke cikin samfuran kula da fata na iya jin kamar karanta yaren waje - yayin da yake da ma'ana don fito da daidaitaccen harshe don sunayen abubuwan da aka yi amfani da su akan alamun da ba su dace da abokan ciniki ba.

A matsayinka na mabukaci, yana da sauƙin bin ƙuri'un shahararrun ko zaɓin samfuran da aka fi bi akan Instagram fiye da yin aikin bincike akan samfuran kula da fata. Duk da haka, wannan ba koyaushe hanya ce mafi kyau ba, kuma kamar yadda sauƙi kamar yadda zai iya gani, babu wani nau'i-nau'i-nau'i-nau'i-nau'i na fata. Bi da bi, masu ilimin fata na roƙon masu amfani da su yi la'akari da wata hanya ta keɓancewa - wanda ya haɗa da gano samfuran kula da fata masu dacewa tare da abubuwan da suka dace don nau'in fata. Duk da yake yana iya ɗaukar ɗan lokaci kaɗan da ƙarin karatu - yana da daraja samun fata mai lafiya da farin ciki.

Kulawar fata

Koyi Duk Abinda Zaku Iya Game da Nau'in Fatanku

A cewar masu ilimin fata, nau'in fatar jikin mu shine mafi mahimmancin al'amari don tantance samfurin kula da fata mai kyau wanda zai yi aiki a gare ku. Wannan ba yana nufin cewa duk samfuran kula da fata ba lallai ba ne, amma sau da yawa waɗanda ke da buƙatun fata daban-daban suna amfani da samfurin da bai dace ba don nau'in fatar jikinsu.

Babu hasashe da yawa a cikin wasa - waɗanda ke da fata mai laushi da kuraje suna buƙatar yin taka tsantsan tare da nau'ikan nau'ikan nau'ikan kayan aikin fatar jikinsu.

Ainihin masu nasara anan sune nau'ikan fata masu mai. Me yasa? Domin fata mai kitse na iya ɗaukar nau'ikan sinadarai da yawa waɗanda wasu lokuta na iya haifar da haushi ga fashewa zuwa wasu nau'ikan fata.

A cewar masu ilimin fata, waɗannan sune abubuwan da suka dace da nau'ikan fata daban-daban:

Don bushewar fata: Nemo samfuran da ke ɗauke da lactic acid (samfurin madarar akuya) da man shea. Irin waɗannan sinadaran suna ba da gudummawa ga hydration kuma suna ba da laushi mai laushi don kiyaye bushewar fata mai kyau da haske.

Don fata mai laushi: Zaɓi samfuran da suka ƙunshi hydroxy acid (salicylic acid ko glycolic acid), hyaluronic acid, da benzoyl peroxide. Wadannan sinadaran za su yi aiki mafi kyau wajen sarrafa yawan samar da sebum, yayin da hyaluronic acid zai kula da fatar jikin ku kawai a wuraren da ake bukata.

Don fata mai laushi: Nau'in fata mai hankali koyaushe zai nemi abubuwan da suka dace kamar oatmeal, man shea, da aloe vera.

Idan ba ku da tabbacin 100% menene nau'in fatar ku, to tafiya zuwa likitan fata zai warware ku.

Kada Ku Sayi Cikin Haruffa

Shahararru da marufi masu kyau wani lokaci wasu tarkuna ne masu sauƙi waɗanda masu siye suka faɗo a ciki kuma ba sa ɗaukar kima da yawa a cikin abin da masu ilimin fata ke tunanin yana da kyau ga fata.

Idan kuna zabar samfur bisa ga shawarar mai tasiri ko abokin tarayya, bai kamata ku damu da yadda fatar jikinsu take yanzu ba, amma irin nau'in fata da suke hulɗa da su don farawa. Wannan, haɗe tare da bitar samfurin kyakkyawa, zai ba da ƙarin tabbataccen alamar yadda samfurin zai yi aiki don buƙatun fata.

Ba da dadewa ba, masu sha'awar al'ada irin su Mario Badescu creams sun fuskanci jerin kararraki daga abokan ciniki waɗanda suka fuskanci mummunan halayen bayan amfani da samfuran su. Amma tun da kowane nau'in fata na musamman ne, wannan ba yana nufin waɗannan samfurori ba su da kyau ga kowa. Sukar da ke kewaye da wasu shahararrun samfurori da samfuran suna iya zama abin tunatarwa cewa kawai saboda yana da kyau a kan shiryayye, yana da ƙanshi mai kyau, kuma ya sami kuri'un shahararru, ba yana nufin wannan shine samfurin da ya dace don bukatun fata ba.

Sinadaran Kula da fata

Halitta Ba Koyaushe Ma'anar Mafi Kyau

Yana da al'ada don jin aminci tare da samfur bayan ganin ƴan sanannun kalmomi a cikin jerin abubuwan sinadaran. Duk da haka, ba koyaushe yana nuna hanya mafi aminci don ɗauka ba. Alal misali, masu ilimin fata sun bayyana mana cewa ivy mai guba, ko da yake man fetur ne na halitta - ba shine wanda kake son shafa a duk faɗin fata ba.

Likitocin fata sun gargaɗe mu mu ga kalmomin halitta da na halitta akan alamar samfur ba komai bane illa dabarar talla. Me yasa? Yawancin waɗannan sharuɗɗan ba a ma kayyade su ba, ba su da ƙayyadaddun ƙa'idodin masana'antu a gare su, don haka suna iya sauƙaƙe alkawuran wofi. Menene ƙari, wasu masana'antun suna ɗaukar samfur a matsayin na halitta game da sinadari ɗaya kawai a cikin jerin.

The Order of Sinadaran Mahimmanci

Da zarar kun koyi abubuwan da za ku guje wa ko nema, za ku so ku kula da inda aka sanya su a cikin jerin abubuwan sinadaran. A matsayin jagora, masu ilimin fata suna ba da shawarar neman nau'ikan nau'ikan guda biyar na farko kamar yadda sukan yi lissafin kusan 80% na abun da ke cikin samfurin.

Yawanci, ana jera samfuran bisa ga tattarawarsu, don haka idan akwai matsala ko abubuwan da za su iya fusata a cikin biyar na farko da aka jera, za ku so ku guje wa wannan samfurin kula da fata. Hakazalika, idan kuna neman samfurin tare da takamaiman kayan aiki amma an jera su a ƙarshe, wannan samfurin bai dace da ku ba. Tare da ƙayyadaddun kaso kawai a cikin samfuran gaba ɗaya, ba za ku fuskanci fa'idodin abubuwan da aka lissafa a ƙarshe ba.

Budurwa Masu Sanye da Abin rufe fuska

Kada ku ji tsoron Dogayen Jerin Abubuwan Sinadaran

Idan ya zo ga tsarin kula da fata - sinadaran da muke shafa ga fatar jikinmu kamar abincin da muka sanya a cikin jikinmu. Likitocin fata sukan ba da shawarar guje wa guntu, jerin abubuwan da aka saba da su - kamar yadda sukan yanke sharuddan da kuke nema a cikin samfuran kula da fata.

Misali, idan kuna neman saka hannun jari a cikin samfuran kula da fata na likitanci - jerin abubuwan da ke tattare da dabi'a za su dade da tsayi, abin da bai kamata ya hana ku ba. Kuna iya tambayar Google ko ma mafi kyawun likitan fata don sanin ko samfurin shine zaɓin da ya dace don fata.

Koyaushe Yi Gwajin Faci

Tsaftace bazara a tsakanin samfuran kula da fata yana da mahimmanci idan kuna son fata mai kyau, kuma gwajin faci shine hanya mafi kyau don farawa.

Gwajin faci zai taimaka maka sanin ko wasu samfura ko sinadaran suna da illa ga fata ko haifar da rashin lafiyan halayen. Idan fatar jikinku ta yi muni bayan shan magani a gida, yana nufin samfurin ba don bukatunku bane.

Kara karantawa