Tufafin Haɓaka: Yadda Ake Zaɓan Kayan Adon Dama Don Kayan Ka

Anonim

Samfurin Jajayen Tufafi Ɗayan Kayan Adon Kaya Mai Kyau

Kayan ado hanya ce mai kyau don kammala suturar yau da kullun. Ko kuna halartar wani taron al'ada ko kuma kuna son yin ado, kayan ado na iya zama ƙarshen ƙarewa wanda ya kammala kamannin ku. Akwai nau'ikan nau'ikan kayan sawa na yau da kullun kuma kowannensu yana buƙatar kayan ado daban-daban.

Alal misali, idan kuna sanye da tuxedo baƙar fata tare da farar shirt da rigar baka, mai yiwuwa ba za ku buƙaci kayan ado da yawa ba. Idan kana sanye da rigar yamma tare da dogayen 'yan kunne da abin wuya, to, kayan ado daban-daban za su dace da kayanka fiye da sauran. Anan akwai wasu nasihu don zaɓar ingantattun na'urorin sawa na yau da kullun!

Fahimtar nau'ikan kayan ado daban-daban

Ɗaya daga cikin la'akari na farko lokacin zabar kayan ado na yau da kullun shine nau'in rigar da kuke sawa. Idan tuxedo ne na baƙar fata na yau da kullun, to, zaɓinku na kayan ado na yau da kullun zai iyakance ga farar lu'u-lu'u ko sarƙar platinum da 'yan kunne, tun da ƙarfe / azurfa ba zai yi kyau ba tare da lalacewa na yau da kullun. Duk da haka, idan kuna sanye da rigar maraice ko wani launi, za a sami ƙarin nau'i-nau'i a cikin irin nau'in kayan ado masu kyau tare da wannan kayan.

Idan ba ku san wane launuka ke aiki mafi kyau fiye da sauran tare da kayan yau da kullun ba, siyayya har sai kun sami ɗaya! Alal misali, rawaya yakan tafi mafi kyau tare da riguna na zinariya; purple zai haɗa da kyau tare da kayan haɗin azurfa; ja yayi kama da ban mamaki akan sautunan azurfa.

Wane irin kayan ado zan sa tare da riga ko kwat da wando?

Idan kuna sanye da riga ko kwat da wando, to, ku sa kayan ado waɗanda suka dace da launuka a cikin kayanku. Alal misali, idan kuna da rigar maraice tare da zinariya da baƙar fata, je zuwa kayan ado na kayan ado kamar 'yan kunne tare da cikakkun bayanai na lu'u-lu'u da abin wuyan da aka yi da lu'u-lu'u. Hakanan zaka iya zaɓar guntun kayan adon da aka yi daga lu'ulu'u masu inganci na moldavite. Wannan zai yi kama da cikakke tare da tufafinku na yau da kullun.

Mace Lu'u-lu'u Kayan Adon Kaya

Yadda za a zabi kayan ado masu dacewa don kayan ado

Don zaɓar abin da ya dace na al'ada, yana da mahimmanci a san kayan ado masu dacewa. Kuna son kayanku su kasance na yau da kullun kuma masu daraja; haka ma ya kamata kayan aikin ku. Kayan ado na iya yin ko karya kaya. Tare da wannan a zuciya, kuna buƙatar zaɓar abin wuya tare da ko dai doguwar sarkar don ƙarin al'amuran yau da kullun ko wani abu gajere kuma mai walƙiya idan kuna zuwa taron al'ada wanda ya fi dacewa. Kada ku manta kayan adonku lokacin yin ado! Yana iya yin kowane bambanci tsakanin kallon fili da na yau da kullun.

Shin 'yan kunne suna tafiya da komai?

'Yan kunne na ɗaya daga cikin kayan ado na yau da kullun da mutane ke sanyawa. Suna da ƙarancin tsada, kuma suna tafiya tare da kusan kowane kaya! A cikin yanayi na yau da kullun kamar bikin aure ko liyafar cin abinci na yau da kullun, ƴan kunne yawanci za su ƙara ƙayatarwa ga suturar ku yayin da kuke kallon kyan gani.

Matsalar ita ce sanin wane nau'in ya fi dacewa da irin tufafi na yau da kullum. Don al'amuran yau da kullun, za ku so ku sa 'yan kunne waɗanda suka dace da kayan. Idan rigar ku baƙar fata ce da shuɗi ko kirim misali, to ku yi tunani game da saka madaidaitan ƙwanƙolin lu'u-lu'u na azurfa ko ɗigon 'yan kunne na sapphire a cikin tsari na yau da kullun.

Lokacin dacewa da 'yan kunne tare da lalacewa na yau da kullun, ku tuna cewa yakamata su kasance ƙanƙanta tunda manyan ɓangarorin na iya ɗaukar hankali daga yankin wuyan wuyan inda na'urorin haɗi galibi ana sawa ƙasa da yawa yayin al'amuran yau da kullun. 'Yan kunne na iya ko dai su rataye kusa da fuska kusa da matakin ido kamar ɗokin lu'u-lu'u ko kuma ƙasa ƙasa a kunne.

Me yasa sarƙaƙƙiya suna da mahimmanci a cikin kaya

Lokacin da yazo ga sawa na yau da kullun, abin wuya yana da mahimmanci. Suna ba da taɓawa na ladabi wanda ake buƙata don lokatai na yau da kullun. Duba wuyan rigar ku, kuma ku sayi kayan ado daidai. Idan kuna da kugu na daular, to, zaɓi abin wuya tare da ƙananan ƙananan a tsakiya; idan kuna son wani abu mafi ƙarfin hali don al'amuran yau da kullun, gwada duwatsu masu banƙyama ko manyan duwatsu masu daraja a cikin launuka masu haske kamar ja ko ruwan hoda.

Samfurin Rufe Lu'u-lu'u Mundaye Masu Kayan Ado

Game da mundaye da agogo fa?

Dangane da mundaye, suturar yau da kullun ba ta da kyau fiye da rigar maraice, don haka yawanci kuna iya tserewa da munduwa mai sauƙi. Misali, idan kayanku duka baki da fari ne, zaku iya sa sarƙar haɗin gwal ɗin azurfa ko cuff don ɗan bambanci. Idan tufafinku na yau da kullum ya haɗa da safofin hannu (kuma sau da yawa zai yi), to, mafi kyawun zaɓi na kayan ado na iya zama ba mundaye ba kwata-kwata amma 'yan kunne kamar yadda suka fi sauƙi a saka lokacin saka safofin hannu. A ƙarshe, agogon yau da kullun yakamata su cika duk wani kayan haɗi da kuke sawa dangane da launi da salo don kada ku ji kamar akwai “daidai” a kula da shi wanda ya dace da kowane lokaci.

Yadda ake daidaita zobe da tufafinku

Lokacin da yazo da zobe, yana da mahimmanci a daidaita duwatsun da ke cikin zoben ku da tufafi na yau da kullum. Alal misali, idan kuna sanye da rigar zinariya mai launin rawaya tare da lu'u-lu'u a kan bodice, maimakon ku je ga emerald ko bluestone sabanin farin-zinariya da sapphires. Aquamarine kuma babban zaɓi ne saboda kyakkyawan launi mai zurfi wanda zai dace da suturar yau da kullun. Yana nuna alamar bege da aminci, kuma!

Kayan ado na kayan ado na yau da kullun na iya cire suturar ku na yau da kullun kuma su sa su taru cikin kyan gani, adon kwalliya za ku yi alfaharin nunawa a irin wannan muhimmin lokaci. Tabbatar cewa kuna daidaita duwatsu a cikin zoben ku tare da tufafi na yau da kullun don kawai tasirin da ya dace!

Yana da mahimmanci a san cewa sarƙaƙƙiya, mundaye, da agogo ba koyaushe suna tafiya tare da tufafi na yau da kullun ba. Za ku so ku zaɓi kayan ado bisa ga kayan ado don ku iya ƙirƙirar cikakkiyar haɗuwa. Misali, idan sanye da kwat ko tufa don aiki a ofishin ofis, zai fi kyau kada ku sanya ’yan kunne kwata-kwata domin suna iya shiga cikin takarda ko wasu abubuwa da ke kewaye da ku da rana.

Duk da haka, idan sanye da wani abu mai ban sha'awa kamar suturar cocktail ko riga don abubuwan da suka faru na maraice kamar su proms ko bikin aure to masu haɗari sun fi dacewa tun da za su janye hankali daga wani abu banda kansu idan an sa su da kyau. Ka kiyaye waɗannan jagororin a hankali lokacin zabar irin kayan adon da za a ƙara a cikin suturar ka ta yau da kullun.

Kara karantawa